• Sailor Moon Music
Tuxedo Mirage Sailor MoonS

Welcome to Sailor Moon&Sailor Senshi FC

Cân nặng của các nhóm cung hoàng đạo

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down
Mon Mar 25, 2013 9:20 pm
Asayi Tenoh
Asayi Tenoh
☼Lady

Thông tin thành viên
» Hiện giờ đang:

Bài gửiTiêu đề: Cân nặng của các nhóm cung hoàng đạo

Nhóm nguyên tố lửa: Bạch Dương, Sư Tử, Nhân Mã

Nhóm nguyên tố lửa thường gặp vấn đề thừa cân và do hay rơi vào trường hợp “nước đến chân mới nhảy” nên họ đành gấp rút giảm cân nhanh nhất có thể. Họ săn tìm tài liệu giảm cân từ trên mạng và tất cả những người họ biết rồi ngay lập tức “rồ ga” để theo kịp tiến độ mà họ tự đề ra. Họ sẽ chọn những loại đồ uống giảm cân cấp tốc và thực hiện quyết liệt chế độ giảm cân với mục tiêu sẽ lấy lại cân nặng đáng mơ ước chỉ sau…1 tuần. Điều này khiến họ bị mất sức kinh khủng và do đó, để có thể duy trì tiến độ làm việc, họ cố gắng tìm lại năng lượng ở những món đồ ăn vặt (thậm chí còn khiến họ mập hơn lúc trước). Cuối cùng, sau khi thử đủ mọi cách, họ chấp nhận thất bại vì con số trên cái cân sau nhiều thời gian vẫn ở nguyên vạch cũ mà không có dấu hiệu lùi. Nếu đang ở trong hoàn cảnh tương tự như vậy thì bạn cũng đừng nên quá lo lắng mà đầu hàng sớm vì tất cả chỉ nằm ở việc: Đừng bao giờ cố đốt năng lượng của mình quá nhanh. Hãy gặp các chuyên gia dinh dưỡng và tuân thủ nghiêm ngặt những điều bạn được hướng dẫn.

Nhóm nguyên tố khí: Song Tử, Thiên Bình, Bảo Bình

Bởi bạn là người nhạy cảm với môi trường và yêu công nghệ nên dường như bạn nắm trong tay đủ những lời khuyên của các chuyên gia dinh dưỡng hàng đầu (gặp mặt trực tiếp hoặc trao đổi trên mạng). Bạn thường chọn những cách đáng tin như cùng những người gặp vấn đề tương tự với mình họp thành một nhóm với một vị bác sĩ để họ có thể giúp đỡ cho cả nhóm. Tuy vậy, nếu không dư dả gì, bạn chắc chắn không muốn nhìn thấy cảnh tượng sau một kì giảm cân, không những số cân nặng của bạn đi xuống mà…tiền bạn cũng đi theo. Bạn biết không, thật ra trên mạng có khá nhiều trang web cung cấp lời hướng dẫn miễn phí cho những bạn có nhu cầu. Nếu bạn cảm thấy mạng không đáng tin như thế thì hãy vào thư viện gần nhà hoặc đọc báo chí để tự có thêm thông tin cho mình (vì đây là vấn đề khá phổ biến nên thường được đăng rất nhiều số). Lời khuyên cho bạn là nên tìm những thông tin cụ thể và mang tính thực tế cao như “tips chọn món”, “chiến thuật đi mua hàng”…

Nhóm nguyên tố nước: Cự Giải, Thần Nông, Song Ngư

Bạn có thể sử dụng đặc điểm chiêm tinh của bản thân là “luôn thay đổi như đại dương” để áp dụng cho “chương trình” giảm cân của mình. Hãy luôn giữ cho mọi thứ đơn giản và tránh tự làm khó mình bằng những kế hoạch ăn uống cầu kì. Ví dụ, hãy tham khảo ý kiến của các chuyên gia để có được chế độ ăn uống nhiều hoa quả và rau; loại bỏ các “thực phẩm trắng” như bánh mì và mì sợi. “Chương trình” giảm cân của nhóm nguyên tố nước không nên đơn giản chỉ dừng ở việc ăn uống, tại sao bạn lại không tham gia bơi lội nhỉ? Hãy cố gắng sắp xếp thời gian cẩn thận để có được trung bình 3 buổi bơi/ 1 tuần. Ngoài ra bạn cũng được khuyên đăng kí tham gia các lớp dạy Yoga vì chúng không chỉ giúp bạn lấy lại cân bằng, giảm stress và có một con số cân nặng theo đúng ý muốn.

Nhóm nguyên tố Đất: Kim Ngưu, Xử Nữ, Ma Kết

Với bản chất “ở dưới đất” của bạn, bạn thực tế và luôn tìm kiếm những bài tập thể dục đơn giản để có thể luyện tập thường xuyên. Có 3 môn thể thao cực kì phù hợp với nhóm nguyên tố của bạn, đó chính là: đi bộ, chạy bộ và đi xe đạp. Tuy vậy, vấn đề ở đây là bạn phải biết kết hợp cường độ luyện tập thể dục của mình sao cho thật phù hợp với chế độ ăn uống mà bạn đang đề ra. Tốt nhất bạn nên thực hiện “chương trình giảm cân” của mình theo nhóm hoặc rủ một người bạn đến lớp học dinh dưỡng cùng mình để tìm thấy “động lực”. Nói với những chuyên gia dinh dưỡng bạn biết thói quen ăn uống của bạn, những món ăn bạn thích/ ghét để họ có thể đưa ra những lời khuyên phù hợp và cũng vừa giúp bạn không tự làm khổ chính mình. Hãy tự đưa ra giải thưởng cho chính mình để cảm thấy hăng hái hơn trong quá trình đầy gian nan này, ví dụ như một buổi massage chẳng hạn.

Nguồn: http://ione.vnexpress.net

Xem chữ ký của Asayi Tenoh
Tài sản
Xem tài sản của Asayi Tenoh
Tài Sản
Vật Phẩm-Hoa: ">
Foods-Drinks:
Pet:

Sat Apr 20, 2013 12:23 pm
Sori Babie
Sori Babie
Sorimiyo Na

Thông tin thành viên
» Hiện giờ đang:

Bài gửiTiêu đề: Re: Cân nặng của các nhóm cung hoàng đạo

Nhóm nguyên tố nước: Cự Giải, Thần Nông, Song Ngư

Bạn có thể sử dụng đặc điểm chiêm tinh của bản thân là “luôn thay đổi như đại dương” để áp dụng cho “chương trình” giảm cân của mình. Hãy luôn giữ cho mọi thứ đơn giản và tránh tự làm khó mình bằng những kế hoạch ăn uống cầu kì. Ví dụ, hãy tham khảo ý kiến của các chuyên gia để có được chế độ ăn uống nhiều hoa quả và rau; loại bỏ các “thực phẩm trắng” như bánh mì và mì sợi. “Chương trình” giảm cân của nhóm nguyên tố nước không nên đơn giản chỉ dừng ở việc ăn uống, tại sao bạn lại không tham gia bơi lội nhỉ? Hãy cố gắng sắp xếp thời gian cẩn thận để có được trung bình 3 buổi bơi/ 1 tuần. Ngoài ra bạn cũng được khuyên đăng kí tham gia các lớp dạy Yoga vì chúng không chỉ giúp bạn lấy lại cân bằng, giảm stress và có một con số cân nặng theo đúng ý muốn.

Xem chữ ký của Sori Babie
Tài sản
Xem tài sản của Sori Babie
Tài Sản
Vật Phẩm-Hoa:
Foods-Drinks:
Pet:

Sat Apr 20, 2013 1:52 pm
Oguri Emi
Oguri Emi
Vip Senshi

Thông tin thành viên
» Hiện giờ đang:

Nhóm nguyên tố khí: Song Tử, Thiên Bình, Bảo Bình

Bởi bạn là người nhạy cảm với môi trường và yêu công nghệ nên dường như bạn nắm trong tay đủ những lời khuyên của các chuyên gia dinh dưỡng hàng đầu (gặp mặt trực tiếp hoặc trao đổi trên mạng). Bạn thường chọn những cách đáng tin như cùng những người gặp vấn đề tương tự với mình họp thành một nhóm với một vị bác sĩ để họ có thể giúp đỡ cho cả nhóm. Tuy vậy, nếu không dư dả gì, bạn chắc chắn không muốn nhìn thấy cảnh tượng sau một kì giảm cân, không những số cân nặng của bạn đi xuống mà…tiền bạn cũng đi theo. Bạn biết không, thật ra trên mạng có khá nhiều trang web cung cấp lời hướng dẫn miễn phí cho những bạn có nhu cầu. Nếu bạn cảm thấy mạng không đáng tin như thế thì hãy vào thư viện gần nhà hoặc đọc báo chí để tự có thêm thông tin cho mình (vì đây là vấn đề khá phổ biến nên thường được đăng rất nhiều số). Lời khuyên cho bạn là nên tìm những thông tin cụ thể và mang tính thực tế cao như “tips chọn món”, “chiến thuật đi mua hàng”…

Xem chữ ký của Oguri Emi
Tài sản
Xem tài sản của Oguri Emi
Tài Sản
Vật Phẩm-Hoa:
Foods-Drinks:
Pet:

Sponsored content

Thông tin thành viên
» Hiện giờ đang:

Xem chữ ký của Sponsored content
Tài sản
Xem tài sản của Sponsored content

Cân nặng của các nhóm cung hoàng đạo	 Collap11Trả lời nhanh
Trang 1 trong tổng số 1 trang

Theme created by thememotive.com. Powered by WordPress.org.
Convers: cubimtq, Edit: Alice-(sailorsenshi.forumvi.com)

Forum của Sailor Moon và Sailor Senshi