• Sailor Moon Music
Tuxedo Mirage Sailor MoonS

Welcome to Sailor Moon&Sailor Senshi FC

[Cảm nhận] Giấc mơ... của 1 người...

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down
Sun Sep 01, 2013 1:22 am
Alice
Alice
☼Queen

Thông tin thành viên
» Hiện giờ đang:

Bài gửiTiêu đề: [Cảm nhận] Giấc mơ... của 1 người...

Tác giả: ♣ Lika Tomoe ♣ của https://sailorsenshi.forumvi.com
Ghi chú: cảm nhận của 1 thành viên về m-a Sailor Moon nói chung
Trong giấc mơ.. “ Sao cuộc đợi lại bất công với ta như vậy. Ta sinh ra trên cõi đời này để làm cái gì, chả có tác dụng gì cả, không giúp gì được cho bạn ấy. Sau bao cố gắng, ta đã thất bại và không nhận lại được cái gì hết. *Khóc làm gì... nước mắt đâu có thể kéo lại những kỉ niệm đẹp đẽ đó. Có lẽ ta sẽ phải tự đứng dậy sau mỗi lần vập nhã, như vậy mới chín chắn hơn được. Nhưng tại sao... ta không thể vững vàng đứng dậy được, ... đôi chân mỗi ngày một mềm yếu, bủn rủn. Các người có hiểu được cảm giác bị bỏ rơi, đau khổ, tủi nhục đến thế nào không? Ta đã tự nhủ với bản thân rằng “ Phải cố lên chứ, không thể mềm lòng như vậy”... Vậy mà các người đâu có cho ta cơ hội, cứ bơ ta, bỏ mặc ta để đi theo những niềm vui mới của các người. Ta thật sự rất thất vọng và đã mất ... mất hết hy vọng rồi. Ta sống còn có ý nghĩa gì nữa không, có níu kéo được các người quay lại với bạn ấy không. Vô ích thôi, các người đã hoàn toàn thay đổi, hoàn toàn là một con người khác. Mỗi ngày trôi qua đối với ta như cơn ác mộng. Chán nản... sự mệt mỏi.. tuyệt vọng đang bao trùm lên tâm trí ta *Nước mắt lúc này không ngừng tuôn, lệ mỗi lúc một nhiều, không ngừng... không thể ngớt.

Trong lúc tôi đau khổ nhất, đã có một người đến bên tôi... 1 thứ ánh sáng kì lạ hiện diện rõ trước mắt tôi.... Bộ váy trắng tinh, dài lướt thướt.. tiến gần ... Đặt bàn tay ấm áp lên vai tôi.... Tôi thật sự rất ngạc nhiên, ngẩng đầu lên... Ánh mắt trìu mến đó ... đôi môi mềm mỏng.. khẽ hỏi tôi: “Lika, bạn làm sao vậy?” *Nước mắt tôi vẫn không ngừng tuôn, mếu máo nói: “ Usagi... bọn họ quá đáng lắm, bọn họ đã quên đi quá khứ với những giây phút trong FCSS, FCSM thật rồi... đã thế lại còn liên tục viết đơn xin nghỉ làm admin ở các FCSM, FCSS nữa... mình thật sự không muốn vậy, mình buồn lắm, có cảm giác như bọn họ không còn thích bạn nữa rồi, Usagi chan, ngay cả những người hâm mộ nhiệt tình bạn cũng đã từ bỏ bạn để sang anime khác rồi, mình biết làm thế nào đậy??? *Tôi ôm mặt, khóc*

“Đừng buồn, đứng khóc nữa mà” Một giọng nói ấm áp, an ủi tôi:” Bạn đừng tuyệt vọng như vậy, bạn đâu có mất hết tất cả, bạn còn có ba mẹ, bạn bè xung quanh, và quan trọng hơn, đó chính là bản thân bạn. Bạn còn trẻ, 1 tương lai mới đang mở rộng trước mắt bạn, bạn nghĩ xem, nếu không có bạn, thì những người bạn của bạn liệu có thể có những tiếng cười sảng khoái, vui vẻ đến thế không? *Thở dài, nói tiếp* Con người tính tình là vậy, cứ thấy có cái gì mới, hay hơn cái cũ là từ bỏ cái cũ ngay mà.Bạn đừng bận tâm nhiều quá chỉ cần có fan tuyệt vời như bạn là mình hạnh phúc và mãn nguyện rồi. * Mắt tôi mở to, giộng run run: “Usagi... bạn nói thật chứ?, mình thật sự đã làm được như vậy sao?? *Usagi mỉm cười nhẹ, khẽ nói: “Ummm. Thật đúng như vậy đó ^^” *Tôi dứng bật dậy, cứ như là có một nguồn năng lượng bí ẩn nào đó truyền vào cơ thể tôi vậy, khiến cho tôi có cảm giác hạnh phúc không còn gì có thể diễn ta. Tôi tiến đến cạnh Usagi. Không thể kìm nén được cảm xúc của mình nữa, tôi ôm trầm lấy cô ấy và nói to:” Usagi, bạn thật tuyệt vời, lắm lắm luôn, không ai có thể bằng bạn hết, cảm ơn bạn nhiều, nhiều nhiều lắm” *Usagi nói:” Ummm, thấy bạn vui vẻ như vậy là mình vui rồi, cố gắng sống tốt nhé Lika, tụi mình luôn ở bên bạn” – Dứt lời, các thủy thủ trong bộ váy công chúa với những bộ váy lộng lẫy, đủ màu sắc, hiện lên xung quanh tôi, cũng đồng thanh nói:” Hãy cố gắng lên nào, tụi mình sẽ luôn ở bên bạn”! Rồi, xung quanh cơ thể tôi xuất hiện những trái tim đủ màu sắc, cùng nhau hòa nhập vào cơ thể tôi

Cảm giác lúc đó như một gia đình vậy, ấm áp, thật sự rất mãn nguyện, mọi điều buồn bã trong tôi đã tan biến hết. Tôi hiểu rằng, họ muốn mang lại cho tôi niềm vui, hạnh phúc, sự cảm thông qua những trái tim đó ... Mọi người àk, mình không còn gì để có thể đáp lại tấm lòng của các bạn đã dành cho mình nữa, cả cuộc đời này, dù phải trải qua bất kì khúc mắc nào, các bạn vẫn sẽ mãi trong trái tim mình, vẫn sẽ mãi là thần tượng, là người mình hâm mộ số 1. là những người bạn tốt nhất của mình ... Tôi yêu các bạn nhiều lắm.

Xem chữ ký của Alice
Tài sản
Xem tài sản của Alice
Tài Sản
Vật Phẩm-Hoa:
Foods-Drinks:
Pet:

Sun Sep 01, 2013 10:00 am
Lika Serena
Lika Serena
pink

Thông tin thành viên
» Hiện giờ đang:

Bài gửiTiêu đề: Re: [Cảm nhận] Giấc mơ... của 1 người...

ủa, Alice post lên hả? Sao lại post vậy??? cảm ơn nhìu ^^

Xem chữ ký của Lika Serena
Tài sản
Xem tài sản của Lika Serena
Tài Sản
Vật Phẩm-Hoa:
Foods-Drinks:
Pet:

Sun Sep 01, 2013 11:05 am
Alice
Alice
☼Queen

Thông tin thành viên
» Hiện giờ đang:

post cho mọi người đọc chứ, để ở box Event chắc không ai để ý đâu rồi muốn thảo luận cũng không được

Xem chữ ký của Alice
Tài sản
Xem tài sản của Alice
Tài Sản
Vật Phẩm-Hoa:
Foods-Drinks:
Pet:

Sun Sep 01, 2013 2:26 pm
Lika Serena
Lika Serena
pink

Thông tin thành viên
» Hiện giờ đang:

hì, ưm , mà không biết có ai đọc nữa không? =))

Tài sản
Tài Sản
Vật Phẩm-Hoa:
Foods-Drinks:
Pet:

Mon Sep 02, 2013 1:46 am
Alice
Alice
☼Queen

Thông tin thành viên
» Hiện giờ đang:

sao lại không? nếu ai thích sailor senshi chắc hẳn sẽ đọc, lý do mà các bạn không đọc là... lười [Cảm nhận] Giấc mơ... của 1 người... 1868522444 Alice hiểu quá mà, toàn dân đọc manga chứ có ai đọc truyện chữ đâu, mà fic thì theo dạng truyện chữ, bài cảm nhận cũng tương tự.

Xem chữ ký của Alice
Tài sản
Xem tài sản của Alice
Tài Sản
Vật Phẩm-Hoa:
Foods-Drinks:
Pet:

Tue Sep 03, 2013 9:36 am
Sica Usako
Sica Usako
Sica Usako

Thông tin thành viên
» Hiện giờ đang:

Hay ~~~~ mặc dù mới đọc đoạn đầu!! [Cảm nhận] Giấc mơ... của 1 người... 2037845114 

Xem chữ ký của Sica Usako
Tài sản
Xem tài sản của Sica Usako
Tài Sản
Vật Phẩm-Hoa:
Foods-Drinks:
Pet:

Mon Sep 16, 2013 9:58 pm
Lika Serena
Lika Serena
pink

Thông tin thành viên
» Hiện giờ đang:

hì, cảm ơn Sica =))

Tài sản
Tài Sản
Vật Phẩm-Hoa:
Foods-Drinks:
Pet:

Sat Dec 07, 2013 9:17 pm
Yamato Mika
Yamato Mika
New Senshi

Thông tin thành viên
» Hiện giờ đang:

Hotaru, nhân vật này mang vẻ buồn buồn nhưng đẹp. Có lẽ cô rất hạnh phúc sau khi đc hồi sinh.

Xem chữ ký của Yamato Mika
Tài sản
Xem tài sản của Yamato Mika
Tài Sản
Vật Phẩm-Hoa:
Foods-Drinks:
Pet:

Sponsored content

Thông tin thành viên
» Hiện giờ đang:

Xem chữ ký của Sponsored content
Tài sản
Xem tài sản của Sponsored content

[Cảm nhận] Giấc mơ... của 1 người... Collap11Trả lời nhanh
Trang 1 trong tổng số 1 trang

Theme created by thememotive.com. Powered by WordPress.org.
Convers: cubimtq, Edit: Alice-(sailorsenshi.forumvi.com)

Forum của Sailor Moon và Sailor Senshi