• Sailor Moon Music
Tuxedo Mirage Sailor MoonS

Welcome to Sailor Moon&Sailor Senshi FC

Chỉ số bạn bè nói xấu sau lưng bạn là bao nhiêu?

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down
Sun Aug 25, 2013 4:45 pm
Juliet Capulet
Juliet Capulet
New Senshi

Thông tin thành viên
» Hiện giờ đang:

Bài gửiTiêu đề: Chỉ số bạn bè nói xấu sau lưng bạn là bao nhiêu?

Hãy trả lời câu hỏi dưới đây, để biết đáp án chỉ số bị nói xấu sau lưng của bạn nhé, hehe!

Câu hỏi: Hôm nay phân tổ làm việc theo nhóm (liên quan đến mỹ thuật), nếu được chọn, bạn muốn mình sẽ ở trong tổ nào?

A. Có thành viên thông minh nhưng bảo thủ.

B. Toàn những người vui vẻ, hài hước nhưng không ai thích làm việc.

C. Người trong nhóm am hiểu về nghệ thuật nhưng kiêu ngạo.

D. Bạn thân nhất của bạn nhưng mọi người không thích anh/cô ấy.

Đáp án nè: Chuẩn bị tinh thần nghe đáp án nhé, không dễ chịu lắm đâu, hihi!

Đáp án A: Chỉ số là 60%, cũng cao phết nhỉ, hix!

Phần lớn mọi người sẽ nghĩ bạn đua đòi, thấy người sang bắt quàng làm họ, vì nghĩ bạn như vậy nên sẽ thật khó để họ có thể hiểu và thông cảm cho bạn.

Thường thì chính bản thân bạn sẽ rất dễ trở thành con rối của cấp trên, làm theo sự sai bảo của họ một cách máy móc chẳng hạn. Bạn phải hết sức cẩn thận với từng cử chỉ của chính mình, nếu không rất dễ gây xung đột giữa các mối quan hệ với nhau đấy.

Đáp án B: Woa! 80% liền, huhu

Vì sao bạn biết không? Vì trong mắt mọi người, họ cảm tháy bạn chỉ muốn làm người đứng đầu, thích lãnh đạo người khác. Nếu bạn thực sự là người có năng lực, chuyện người khác thường xuyên vì ghen tị mà nói xấu sau lưng bạn cũng là chuyện dễ hiểu. Nhưng cũng chính vì vậy, bạn nên chú ý thái độ, cách xử xử của mình với người khác. Tốt nhất không nên tỏ ra quá tự tin đến mức kiêu ngạo.

Đáp án C: Phù! Chỉ có 40% thôi nhá!

Bạn là cô nàng khá bướng bỉnh, và thích mình lúc nào cũng phải hơn người khác, vì bạn là người ưa thành tích mà, hehe! Không chỉ thế, bạn còn là cô nàng có tính hoài nghi cao thôi rồi. Lúc nào trong đầu bạn cũng nảy sinh suy nghĩ không biết người kia tính cách thế nào nhỉ, họ đang nghĩ gì về mình không, họ nghĩ về mình thế nào... Đảm bảo với sự hoài nghi quá mức cần thiết này, sẽ có không ít người không chịu nổi tính cách của bạn mà nói xấu sau lưng bạn... không thương tiếc, hix!

Đáp án D: Thích nhé, chỉ số của bạn là thấp nhất đấy - 20%

Bạn biết đấy, làm gì có ai chưa từng bị nói xấu sau lưng bao giờ, vấn đề là nói xấu nhiều hay ít, và mức độ của nó thế nào mà thôi. Phải nói rằng bạn thật tuyệt đấy, nên hầu như chẳng mấy khi bị ai nói xấu, chê trách gì bao giờ, hehe!

Trong mắt mọi người, bạn là người trọng tình trọng nghĩa. Cho dù người khác có nói gì về bạn của bạn đi chăng nữa, bạn cũng không chú ý để tâm làm gì, bạn vẫn luôn đối xử rất tốt với người bạn thân của mình.

Nhưng có một nhược điểm thế này, nếu bạn là người lãnh đạo, hoặc lớp trưởng chẳng hạn, thì cũng đừng có thiên vị quá nhé, phải công mình, nếu không sẽ nảy sinh mâu thuẫn với những người khác, và khiến mọi người không hài lòng với quyết định của bạn. Thật may mắn nếu ai đó được làm bạn thân của bạn!

Xem chữ ký của Juliet Capulet
Tài sản
Xem tài sản của Juliet Capulet

Sun Aug 25, 2013 4:49 pm
Jinie_kute98
Jinie_kute98
Super Senshi

Thông tin thành viên
» Hiện giờ đang:

Bài gửiTiêu đề: Re: Chỉ số bạn bè nói xấu sau lưng bạn là bao nhiêu?

Bạn biết đấy, làm gì có ai chưa từng bị nói xấu sau lưng bao giờ, vấn đề là nói xấu nhiều hay ít, và mức độ của nó thế nào mà thôi. Phải nói rằng bạn thật tuyệt đấy, nên hầu như chẳng mấy khi bị ai nói xấu, chê trách gì bao giờ, hehe!

Trong mắt mọi người, bạn là người trọng tình trọng nghĩa. Cho dù người khác có nói gì về bạn của bạn đi chăng nữa, bạn cũng không chú ý để tâm làm gì, bạn vẫn luôn đối xử rất tốt với người bạn thân của mình.

Nhưng có một nhược điểm thế này, nếu bạn là người lãnh đạo, hoặc lớp trưởng chẳng hạn, thì cũng đừng có thiên vị quá nhé, phải công mình, nếu không sẽ nảy sinh mâu thuẫn với những người khác, và khiến mọi người không hài lòng với quyết định của bạn. Thật may mắn nếu ai đó được làm bạn thân của bạn!

Xem chữ ký của Jinie_kute98
Tài sản
Xem tài sản của Jinie_kute98
Tài Sản
Vật Phẩm-Hoa:
Foods-Drinks:
Pet:

Wed Sep 04, 2013 10:52 am
Oguri Emi
Oguri Emi
Vip Senshi

Thông tin thành viên
» Hiện giờ đang:

Xem chữ ký của Oguri Emi
Tài sản
Xem tài sản của Oguri Emi
Tài Sản
Vật Phẩm-Hoa:
Foods-Drinks:
Pet:

Sat Sep 07, 2013 5:50 pm
Sica Usako
Sica Usako
Sica Usako

Thông tin thành viên
» Hiện giờ đang:

ô la la D

Xem chữ ký của Sica Usako
Tài sản
Xem tài sản của Sica Usako
Tài Sản
Vật Phẩm-Hoa:
Foods-Drinks:
Pet:

Sponsored content

Thông tin thành viên
» Hiện giờ đang:

Xem chữ ký của Sponsored content
Tài sản
Xem tài sản của Sponsored content

Chỉ số bạn bè nói xấu sau lưng bạn là bao nhiêu? Collap11Trả lời nhanh
Trang 1 trong tổng số 1 trang

Theme created by thememotive.com. Powered by WordPress.org.
Convers: cubimtq, Edit: Alice-(sailorsenshi.forumvi.com)

Forum của Sailor Moon và Sailor Senshi